Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
സച്ചിൻ തൻ്റെ സാധാരണ വേഗതയുടെ 5/4-ൽ ഓടുകയും 5 മിനിറ്റ് മുമ്പ് കളിസ്ഥലത്ത് എത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. സാധാരണ സമയം എന്താണ്?

A20

B25

C35

DNone

Answer:

B. 25

Read Explanation:

സാധരണ വേഗതയുടെ 5/4 വേഗതയിൽ സഞ്ചരിച്ചാൽ സാധരണ സമയത്തിന്റെ 4/5 സമയം എടുക്കും അതുകൊണ്ട് 5 മിനിറ്റ് നേരത്തെ ലക്ഷ്യ സ്ഥാനത്തു എത്തും സാധാരണ സമയം - 4/5(സാധാരണ സമയം ) = 5 മിനിറ്റ് 1/5(സാധാരണ സമയം) = 5 മിനിറ്റ് സാധാരണ സമയം = 5 × 5 =25മിനിറ്റ്


Related Questions:

മണിക്കൂറിൽ 80.75 കി.മീ. വേഗതയിൽ ഓടുന്ന കാർ 6.5 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് എത ദൂരം സഞ്ചരിക്കും?
A boys walks to cover certain distance. If he walked 2 km/hr faster he would have taken1 hour less. If he had moved 1 km/hr slower he would have taken 1 hour more. The distance travelled is:
In a circular race of 800 m length, Ram and Mohan starts at speeds of 25m/s and 40 m/sec, respectively,at the same time from the same point. After how much time they meet for the first time at the starting point, when running in the same direction?
നീലിമ സഞ്ചരിച്ച തീവണ്ടി 2 മണിക്കൂർ 30 മിനിട്ട് കൊണ്ട് 300 കി. മീ. ഓടിയാണ് കോഴിക്കോട് എത്തിയത്. തീവണ്ടിയുടെ ശരാശരി വേഗം എത്ര ? (മണിക്കൂറിൽ)
A എന്ന സ്ഥലത്തുനിന്നും 8 a.m. ന് പുറപ്പെട്ട ഒരു കാർ മണിക്കുറിൽ 50 കി. മീ. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിച്ച് 275 കി.മീ. അകലെയുള്ള B എന്ന സ്ഥലത്ത് എത്ര മണിക്ക് എത്തിച്ചേരും?