Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
The average score obtained by 64 boys and a certain number of girls in a test is 59.15, while the average score obtained by the boys is 55.25. If the average score of the girls is 68.75, then how many girls appeared for the test?

A27

B28

C25

D26

Answer:

D. 26

Read Explanation:

Let number of girls = (g)

Total score of all students

(64+g)×59.15(64 + g) \times 59.15

Total score of boys

64×55.25=353664 \times 55.25 = 3536

Total score of girls

g×68.75g \times 68.75

Form equation

(64+g)×59.15=3536+68.75g(64 + g)\times 59.15 = 3536 + 68.75g

Expand

64×59.15+59.15g=3536+68.75g64 \times 59.15 + 59.15g = 3536 + 68.75g
3785.6+59.15g=3536+68.75g3785.6 + 59.15g = 3536 + 68.75g

Solve

3785.63536=68.75g59.15g3785.6 - 3536 = 68.75g - 59.15g
249.6=9.6g249.6 = 9.6g
g=249.69.6=26g = \frac{249.6}{9.6} = 26

Final Answer: 26 girls


Related Questions:

ഒരു സ്ഥാപനത്തിൽ 15 ജോലിക്കാരുണ്ട്. അതിൽ നിന്നും 32 വയസ്സുള്ള ഒരാൾ സ്ഥലം മാറിപ്പോയി.പകരം മറ്റൊരാൾ ജോലിക്കു വന്നപ്പോൾ ജോലിക്കാരുടെ ശരാശരി വയസ്സ് 1 കൂടി. എങ്കിൽപുതുതായി വന്ന ആളുടെ പ്രായം എത്ര വയസ്സാണ് ?
Ramesh's expenditure in January, February, March and April was ₹28,312, ₹32,252, ₹25,012 and ₹33,500, respectively. What was his average expenditure (in ₹) during these four months?
ഒരു ഗ്രൂപ്പിലെ 10 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 25 ആണ്. ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ ഒരു വിദ്യാർത്ഥി കൂടി ചേർന്നാൽ, ശരാശരി 24 ആയി മാറുന്നു. പുതിയ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മാർക്ക് എത്രയാണ്?
ശരാശരി 48 km/hr വേഗതയിലുള്ള ഒരു കാർ 5 മണിക്കൂർ കൊണ്ടാണ് ഒരു നിശ്ചിത ദൂരംപിന്നിട്ടത്. അത്രയും ദൂരം 2.5 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് എത്തണമെങ്കിൽ കാറിന്റെ ശരാശരി വേഗത എത്രയായിരിക്കണം ?
10-ാം ക്ലാസ്സിലെ 10 കുട്ടികളുടെ ശരാശരി പ്രായം 15 വയസ്സ്. ക്ലാസ്സ് അദ്ധ്യാപികയുടെ പ്രായം കൂടിചേർത്താൽ ശരാശരി പ്രായം 16 ആകും. എങ്കിൽ അദ്ധ്യാപികയുടെ പ്രായം എത്രയാണ് ?