Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
12.20 ന് ക്ലോക്കിലെ സൂചികൾക്ക് ഇടയിലെ കോൺ എത്ര ഡിഗ്രിയാണ്?

A110'

B150"

C120°

D17 1/2°

Answer:

A. 110'

Read Explanation:

കോൺ=30 ×മണിക്കൂർ-11/2 × മിനിറ്റ്

=30×12-11/2×20

=360-110

=250

180 ഇത് കൂടുതൽ ആയതിനാൽ 360 ൽ നിന്ന് കുറയ്ക്കുക

360 - 250= 110


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 12.15 ആയാൽ അതിൻറെ മിനിറ്റ് സൂചിക്കും മണിക്കൂർ സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോൺ എത്ര ഡിഗ്രി ?
ക്ലോക്കിൻ്റെ മിറർ ഇമേജിൽ കാണിക്കുന്ന സമയം 7.15 എങ്കിൽ ശരിയായ സമയം ഏതാണ്?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 7.30 ആണെങ്കിൽ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
What is the angle traced by the minute hand in 48 minutes?
സമയം 2.50 ആകുമ്പോൾ ക്ലോക്കിലെ മിനുട്ട് മണിക്കൂർ സൂചികൾ തമ്മിലുളള കോണാളവ് എത്ര?