Question:

ഒരു വ്യാപാരി റേഡിയോ വാങ്ങിയവില 3000 രൂപ, 20 % കൂട്ടി വിലയിട്ടു. അദ്ദേഹത്തിന് 8% ലാഭം കിട്ടിയാൽ മതി. എങ്കിൽ എത്ര ശതമാനം ഡിസ്കൗണ്ട് ?

A12 ശതമാനം

B20 ശതമാനം

C10 ശതമാനം

D11 ശതമാനം

Answer:

C. 10 ശതമാനം

Explanation:

കിട്ടേണ്ട ലാഭം = 3000 x 108/100 മാർക്കറ്റ് വില = 3000 x 120/100 കിട്ടേണ്ട ലാഭം = മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്ന് ഡിസ്‌കൗണ്ട് കുറച്ചുള്ള തുക 3000 x 108/100 = 3000 x 120/100 × x/100 x = 90% ഡിസ്കൗണ്ട് = 100 - 90 =10 %


Related Questions:

ഒരു കച്ചവടക്കാരൻ സാരിയുടെ മുകളിൽ നിശ്ചിയിച്ച വില്പനവിലയിൽ 10% ഇളവ് നൽകി വിറ്റപ്പോൾ അയാൾക്ക് 40 രൂപ ലാഭം കിട്ടി. കച്ചവടക്കാരന്റെ 68 രൂപ നൽകിയാണ് സാരി വാങ്ങിയതെങ്കിൽ അയാൾ നിശ്ചയിച്ച വില്പന വിലയെത്ര?

ഒരു സാധനം 600 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റപ്പോള് 20% നഷ്ടം ഉണ്ടായെങ്കിൽ സാധാനത്തിന്റെ വാങ്ങിയ വില എത്രയാണ് ?

ഒരു പേന വിറ്റപ്പോൾ 2.5% നഷ്ടം വന്നു. അത് ഇപ്പോൾ വിറ്റവിലയേക്കാൾ 15 രൂപ കൂട്ടിയാണ് വിറ്റിരുന്നതെങ്കിൽ 7.5 % ലാഭം കിട്ടുമായിരുന്നു. എങ്കിൽ അതിന്റെ വിറ്റവില എത്ര ?

ഒരാൾ 600 രൂപയ്ക്ക് വീതം 2 കസേരകൾ വിറ്റു. ഒന്നിന് 20 % ലാഭവും മറ്റേതിന് 20% നഷ്ടവും സംഭവിച്ചാൽ, ആ കച്ചവടത്തിൽ അയാൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ലാഭം/നഷ്ടം എത്ര?

Mahesh sells 18 eggs at the price for which he bought 20 eggs. Find his profit or loss percentage ......