Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
220 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയുടെ വേഗത 36 കി.മീ/മണിക്കുർ ആകുന്നു. ഒരുടെലിഫോൺ തൂൺ കടക്കുന്നതിന് ഈ തീവണ്ടി എടുക്കുന്ന സമയം ?

A6 സെക്കന്റ്

B6 സെക്കന്റ്

C20 സെക്കന്റ്

D22 സെക്കന്റ്

Answer:

D. 22 സെക്കന്റ്

Read Explanation:

വേഗത = 36 കി.മീ/മണിക്കുർ = 36 x 5/18 = 10 m/s ടെലിഫോൺ തൂൺ കടക്കുന്നതിന് എടുക്കുന്ന സമയം = 220/10 = 22 s


Related Questions:

ഒരു ട്രെയിനിന് 100 മീറ്റർ നീളമുണ്ട്. മണിക്കൂറിൽ 54 കിലോമീറ്റർ വേഗതയാണുള്ളത്.80 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കാൻ ട്രയിൻ എന്തു സമയമെടുക്കും?
160 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രയിൻ 200 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാളെ 8 sec കൊണ്ട് മറികടക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് ട്രെയിനെടുത്ത സമയം എന്ത്?
100 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 20 സെക്കന്റിൽ ഒരു പാലത്തിലൂടെ കടന്നു പോകും, ആ ട്രെയി നിന്റെ സ്പീഡ് 10 m/s കൂട്ടിയാൽ ട്രെയിൻ പാലത്തിലൂടെ 10 സെക്കന്റിൽ കടന്നു പോകും. അങ്ങ നെയെങ്കിൽ പാലത്തിന്റെ നീളം എത്ര?
How long does a train 110 m long running at the speed of 72 km/hr take to cross a bridge 132 m in length ?
A train passes a platform in 36 seconds and a man standing on the platform in 20 seconds. If the speed of the train is 54 km/h, what is the length of the platform?