Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ ഒരു വശം 3 മടങ്ങായി വർദ്ധിച്ചാൽ അതിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം എത്രശതമാനം വർദ്ധിക്കും ?

A300 %

B900 %

C800 %

D700 %

Answer:

C. 800 %

Read Explanation:

ഒരു വശം = a വിസ്തീർണ്ണം = a^2 ഒരു വശം 3 മടങ്ങായി വർദ്ധിച്ചാൽ, വിസ്തീർണ്ണം = (3a)^2 =9a² % difference = 8a²/a² x 100 =800 %


Related Questions:

നീളം  3343\frac34 മീറ്ററും വീതി 9139 \frac13 മീറ്ററും ആയ ചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് എത്ര ചതുരശ്രമീറ്ററാണ് ?

ഒരു ചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം, മറ്റൊരു സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണത്തിന്റെ 4 മടങ്ങാണ്. ചതുരത്തിന്റെ നീളം 90 cm ആണ്. ചതുരത്തിന്റെ വീതി, സമചതുരത്തിന്റെ വശത്തിന്റെ മൂന്നിൽ രണ്ടു ഭാഗമാണ്.എങ്കിൽ സമചതുരത്തിന്റെ വശമെത്ര ?
ഒരു വൃത്തത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം 144π cm² എങ്കിൽ അതിന്റെ വ്യാസം എന്ത്?
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 200 cm2 ആയാൽ അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം എത് ?
A big metal sphere is melted to make spheres of half of the radius of big sphere. How many such small spheres can be made?