Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
60 സെ.മീ. നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി വളച്ച് രവി 200 ചതുരശ്ര സെന്റീ മീറ്റർ പരപ്പളവുള്ള ഒരു ചതുരം ഉണ്ടാക്കിയാൽ അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം ആകാൻ സാധ്യതയുള്ളത് ?

A15

B20

C10

D50

Answer:

B. 20

Read Explanation:

2(l+b)=60 ⇒ (l+b)=30 .........(1) lb =200 (l-b)² = (l+b)² -4lb =30² - 4 × 200 =100 l-b = 10 ..........(2) (1) & (2) ⇒ l =20 , b= 10


Related Questions:

The perimeter of an equilateral triangle is 24 centimetres. Its area in square centimetres is
The area of a rectangle is 400 cm which is equal to 25% of the area of a square. What is the side of the square ?
15 സെന്റീമീറ്റർ ആരമുള്ള ഒരു ലോഹ ഗോളത്തെ ഒരുക്കി 27 തുല്യ വലിപ്പമുള്ള ചെറുകോളങ്ങൾ ആക്കി ചെറു ഗോളങ്ങളുടെ ആരം എത്രയായിരിക്കും?
3 cm വശമുള്ള ഒരു ക്യൂബിന്റെ വ്യാപ്തം?
ഒരു ഗോളത്തിന്റെ വ്യാസം 6 സെ. മീ. ആയാൽ അതിന്റെ വ്യാപ്തം എന്ത് ?