Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 82 മീറ്ററും, നീളം 25 മീറ്ററും ആയാൽ അതിന്റെ വീതി എത്ര?

A14

B16

C18

D12

Answer:

B. 16

Read Explanation:

ചുറ്റളവ്= 82 82=2(നീളം+വീതി) നീളം+വീതി=41 വീതി=41-25=16


Related Questions:

ഒരു കോണിന്റെയും ഗോളത്തിന്റെയും ആരങ്ങളും വ്യാപ്തങ്ങളും തുല്യമാണ് എങ്കിൽ ഗോളത്തിന്റെ വ്യാസവും കോണിന്റെ ഉയരവും ഏത് അനുപാതത്തിൽ ആയിരിക്കും ?
200 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള കമ്പിയിൽ നിന്നും 64 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള എത്ര കഷണങ്ങൾ മുറിച്ചെടുക്കാം ?
15 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി 3/4 മീറ്റർ നീളമുള്ള കഷ്ണങ്ങളാകിയാൽ എത്ര കഷ്ണങ്ങൾ ഉണ്ടാകും
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 5 : 3 ആണ്. നീളം 60 സെന്റിമീറ്റർ ആയാൽ വീതി എന്ത് ?
രണ്ട് സമാന്തരവകളെ, ഒരു വര ഖണ്ഡിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന കോണുകളിൽ എത്ര എണ്ണം ഒരുപോലയുള്ളവയാണ് ?