Question:

രാജൻ 75 രൂപക്ക് ഒരു പുസ്തകം വാങ്ങി, 100 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റു. ലാഭ ശതമാനം എത്ര?

A25%

B33(1/3)%

C20%

D37(1/2)%

Answer:

B. 33(1/3)%

Explanation:

വാങ്ങിയ വില = 75 വിറ്റവില = 100 ലാഭം = 100 - 75 = 25 ലാഭ ശതമാനം = (25/75) × 100 = 33(1/3)%


Related Questions:

The cost price of 11 mangoes is equal to the selling price of 10 mangoes then profit percentage is

ഒരു വ്യാപാരി റേഡിയോ വാങ്ങിയവില 3000 രൂപ, 20 % കൂട്ടി വിലയിട്ടു. അദ്ദേഹത്തിന് 8% ലാഭം കിട്ടിയാൽ മതി. എങ്കിൽ എത്ര ശതമാനം ഡിസ്കൗണ്ട് ?

ഒരാൾ ഒരു സാധനത്തിന്റെ 2/3 ഭാഗം വിറ്റപ്പോൾ വാങ്ങിയ വില കിട്ടിയെങ്കിൽ ലാഭ ശതമാനം :

മനു തൻ്റെ വരുമാനത്തിൻ്റെ 30% പെട്രോളിനും ബാക്കിയുള്ളതിൻ്റെ 1/4 ഭാഗം വീട്ടുവാടകയ്ക്കും ബാക്കി ഭക്ഷണത്തിനും ചെലവഴിക്കുന്നു. പെട്രോളിന് 300, പിന്നെ വീട്ടുവാടകയുടെ ചെലവ് എന്താണ്?

60 രൂപ വിലയുള്ള ഒരു പാത്രം 20% ലാഭത്തിൽ വിറ്റാൽ വിറ്റവിലയെന്ത് ?