Question:

ഒരു സെറ്റിയുടെ വില 10000 രൂപയാണ്. വർഷം തോറും വിലയിൽ 10 % വർദ്ധനയുണ്ടെങ്കിൽ മൂന്നു വർഷം കഴിയുമ്പോൾ അതിൻ്റെ വില എത്രയായിരിക്കും?

A13000

B13,300

C13301

D13310

Answer:

D. 13310

Explanation:

സെറ്റിയുടെ വില = 10000 വർഷം തോറും വിലയിൽ 10 % വർദ്ധനയുണ്ടെങ്കിൽ മൂന്നു വർഷം കഴിയുമ്പോൾ സെറ്റിയുടെ വില = 10000 × 110/100 × 110/100 × 110/100 =13310 OR സെറ്റിയുടെ വില = 10000 ഒരു വർഷം കഴിയുമ്പോൾ സെറ്റിയുടെ വില = 10000 × 110/100 = 11000 2 വർഷം കഴിയുമ്പോൾ സെറ്റിയുടെ വില = 11000 × 110/100 = 12100 3 വർഷം കഴിയുമ്പോൾ സെറ്റിയുടെ വില = 12100 × 110/100 = 13310


Related Questions:

448 രൂപയ്ക്ക് സാധനം വിൽക്കുന്നതിലൂടെ ജോൺ 12% ലാഭം നേടുന്നു. എങ്കിൽ ചിലവായ തുക എത്ര ?

200 രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ ഒരു സാധനം 230 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റാൽ ലാഭം എത്ര ശതമാനം ?

രാമു 4000 രൂപയ്ക്ക് ഒരു സൈക്കിൾ വാങ്ങി 15% നഷ്ടത്തിൽ വിറ്റു എങ്കിൽ വിറ്റവില എത്രയാണ് ?

20000 രൂപ വിലയുള്ള ഒരു T.V. 10% കിഴിവിൽ വിൽക്കുന്നു എങ്കിൽ വിറ്റവില എന്ത്?

30% ലാഭം ലഭിക്കണമെങ്കിൽ 400 രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ സാധനം എത്ര രൂപയ്ക്ക് വിൽക്കണം?