Question:

അന്തരീക്ഷ വായുവിലെ നൈട്രജൻ വാതകത്തിന്റെ അളവ് എത്ര?

A72%

B74%

C76%

D78%

Answer:

D. 78%

Explanation:

  • അന്തരീക്ഷ വായുവിലെ നൈട്രജൻ വാതകത്തിന്റെ അളവ് = 78% 
  • അന്തരീക്ഷ വായുവിലെ ഓക്സിജൻ  വാതകത്തിന്റെ അളവ് = 21%
  •  അന്തരീക്ഷ വായുവിലെ കാർബൺഡയോക്സൈഡ്     വാതകത്തിന്റെ അളവ് = 0.03%

Related Questions:

താഴെ പറയുന്നതിൽ ഹരിതഗൃഹവാതകം ഏതാണ് ?

ചിരിപ്പിക്കുന്ന വാതകമേത് ?

ഒരു നിശ്ചിത ഊഷ്മാവിൽ റൂട്ട് ശരാശരി സ്ക്വയർ (RMS) വേഗതയുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന മൂല്യമുള്ള വാതകം ഏത് ?

ചുണ്ണാമ്പു വെള്ളത്തെ പാൽ നിറമാക്കുന്ന വാതകം :

നീന്തൽക്കുളങ്ങൾ അണുവിമുക്തമാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന വാതകം :