Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
Two masses M1 = M and M2 = 4M possess an equal amount of kinetic energy, then the ratio of their momentum p1 : p2 is?

A1 : 4

B4 : 1

C2 : 1

D1 : 2

Answer:

D. 1 : 2

Read Explanation:

  • Kinetic Energy = 1/2 mv2

  • Linear momentum, P = mv

  • Relation between Linear momentum and KE is


Kinetic Energy = 1/2 mv2= P2/2m

Given in the question, KE is equal for both objects, that is,

P12/2M1 = P22/2M2

Given in the question,

  • M1 = M

  • M2 = 4M

Then the ratio of their momentum P1 : P2 is,


P12/2M1 = P22/2M2


P1 2 / P22= 2M1 / 2M2


P1 / P2= 2M1 / 2M2


P1 / P2= 2M/ √2 x 4M


P1 / P2= 2/8 = 1/4 = 1/2


P1 : P2 = 1:2



Related Questions:

താഴെ പറയുന്ന പ്രസ്താവനകൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വായിക്കുക: 900g പിണ്ഡം (മാസ്സ്) വരുന്ന സീൽ ചെയ്ത വാട്ടർപ്രൂഫ് പാക്കറ്റ് P യ്ക്ക് 450cm³ വ്യാപ്തം ഉണ്ട്. 150g പിണ്ഡം (മാസ്സ്) വരുന്ന സീൽ ചെയ്ത വാട്ടർ പ്രൂഫ് പാക്കറ്റ് Q ന് 300 cm³ വ്യാപ്തം ഉണ്ട്. ജലത്തിന്റെ സാന്ദ്രത 1000 kg/m³ ആണ്. ഈ രണ്ട് പാക്കറ്റുകളും ജലത്തിൽ ഇട്ടാൽ
ഒരു സെമികണ്ടക്ടറിന്റെ റെസിസ്റ്റൻസ് താപം കൂടുന്നതിന് അനുസരിച്ച് :
ഒരു കോൺകേവ് ദർപ്പണത്തിന്റെ പോളിൽ നിന്നും മുഖ്യഫോക്കസിലേക്കുള്ള ദൂരം12 cm ആണെങ്കിൽ അതിന്റെ വക്രത ആരം എത്ര ?
ജലത്തിന്റെ സാന്ദ്രത :
Parsec is a unit of ...............