Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
35% of marks require to pass in the examination. Ambili got 250 marks and failed 30 marks. The maximum marks in the examination is

A700

B800

C1000

D1200

Answer:

B. 800

Read Explanation:

Mark Required to pass the examinations is 35%

Ambili got 250 marks failed by 30 marks.

ie., total pass mark = 250+30=280 mark

pass percentage is 35

35% is 280

100% is => 28035×100\frac{280}{35}\times{100}

=800=800


Related Questions:

If 60% of A's income is equal to 75% of B's income, then B's income is equal to x% of A's income. The value of x is
ഒരു പരീക്ഷ എഴുതിയവരിൽ 300 പേർ ആൺകുട്ടികളും 700 പേർ പെൺകുട്ടികളുമാണ്. ആൺകുട്ടികളിൽ 40% പേരും പെൺകുട്ടികളിൽ 60% പേരും പരീക്ഷയിൽ വിജയിച്ചുവെങ്കിൽ പരീക്ഷയിൽ എത്ര ശതമാനം കുട്ടികൾ തോറ്റു?
ഒരു പഴം വിൽക്കുന്നയാളുടെ പക്കൽ കുറച്ച് ആപ്പിൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. 40% ആപ്പിൾ വിൽക്കുന്ന ഇദ്ദേഹത്തിന് ഇപ്പോഴും 420 ആപ്പിൾ ഉണ്ട്. അയാൾക്ക് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന ആപ്പിളുകളുടെ ആകെ എണ്ണം എത്ര?
If a number is increased by 30% and then from the increased number its 30% is decreased then what will be the change?
X-ൻ്റെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ 15% Y-ൻ്റെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ 40%-നും Y-ൻ്റെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ 25% Z-ൻ്റെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ 30%-നും തുല്യമാണ്. X-ൻ്റെ ശമ്പളം 80000 രൂപയാണെങ്കിൽ, X, Y, Z എന്നിവയുടെ ആകെ ശമ്പളം.