2 വർഷത്തിന് ശേഷം അയാൾക്ക് ആകെ 1160 രൂപ തിരികെ കിട്ടും.
* തന്നിരിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ:
* നിക്ഷേപിച്ച തുക (P): 1000 രൂപ
* പലിശ നിരക്ക് (R): 8%
* കാലയളവ് (T): 2 വർഷം
1. സാധാരണ പലിശ കണ്ടെത്തുക:
പലിശ=100P×R×T
പലിശ=1001000×8×2=160 രൂപ
2. തിരികെ ലഭിക്കുന്ന ആകെ തുക കണ്ടെത്തുക:
ആകെ തുക=നിക്ഷേപിച്ച തുക+പലിശ
ആകെ തുക=1000+160=1160 രൂപ