Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ബക്കറ്റിന്റെ ആകൃതിയിലുള്ള ഒരു വാട്ടർ ടാങ്ക് മുകളിൽ 50 സെന്റീമീറ്റർ താഴെ 32 സെന്റീമീറ്റർ വ്യാസമുള്ളതാണ് . 42 സെന്റീമീറ്റർ ഉയരമുള്ള വാട്ടർ ടാങ്കിന്റെ ശേഷി ലിറ്ററിൽ എത്രയാണ് ?

A56 ലിറ്റർ

B56.364 ലിറ്റർ

C57.264 ലിറ്റർ

D57 ലിറ്റർ

Answer:

B. 56.364 ലിറ്റർ

Read Explanation:

വാട്ടർ ടാങ്കിന്റെ വ്യാപ്തം = 𝝅/3(R12 + R1R2 + R22 )H R1 = വാട്ടർ ടാങ്കിന്റെ മുകളിലെ വട്ടത്തിന്റെ ആരം = 50/2 = 25 CM R2 = ടാങ്കിന്റെ താഴത്തെ വട്ടത്തിന്റെ ആരം = 32/2 = 16 CM H = ടാങ്കിന്റെ ഉയരം = 42 CM വ്യാപ്തം = (22/7)/3 × (25² + 25 × 16 + 16² ) × 42 = 22/21(625 + 400 + 256)42 = 22/21(1281)42 = 56364 CM³ 1000 CM³ = 1 ലിറ്റർ 56364 CM³ = 56364/1000 = 56.364 ലിറ്റർ


Related Questions:

ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ വശം ½ ആയി കുറഞ്ഞാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവിലും പരപ്പളവിലും വരുന്ന മാറ്റം എന്ത് ?
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 32 സെ. മീ. ആണ്. ഈ സമചതുരത്തിന്റെ വശങ്ങളുടെ അതേ നീളമുള്ള വശങ്ങളോടുകൂടിയ ഒരു സമഷഡ്ഭുജത്തിന്റെ പരപ്പളവെന്ത്
ഒരു ക്യൂബിന്റെ വികർണ്ണത്തിന്റെ നീളം 4√3 cm ആയാൽ അതിന്റെ വ്യാപ്തം എത്ര ആയിരിക്കും?
താഴെപ്പറയുന്നവയിൽ ഏത് ബഹുഭുജത്തിന്റെ ആന്തരകോണുകളുടെ തുകയാണ് 360 ആകുന്നത്?
ഒരു മുറിയുടെ നാല് ചുമരുകൾ പെയിൻറ് ചെയ്യുന്നതിന് 750 രൂപയാണ് ചിലവ്. ഈ മുറിയുടെ ഇരട്ടി നീളവും വീതിയും മൂന്നിരട്ടി ഉയരവും ഉള്ള മറ്റൊരു റൂം പെയിൻറ് ചെയ്യുന്നതിന് ചെലവാകുന്ന തുക എത്ര?