Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ചുറ്റളവ് 30 സെ.മീ. ആയ ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു കാർഡിൻ്റെ നീളത്തിൻ്റെ 2 മടങ്ങ് വീതിയുടെ 3 മടങ്ങിനോട് തുല്യമാണ്. അതിൻറെ വീതി എത്ര ?

A6 സെ.മീ.

B9 സെ.മീ.

C15 സെ.മീ.

D7 സെ.മീ.

Answer:

A. 6 സെ.മീ.

Read Explanation:

നീളം = L, വീതി = B നീളത്തിൻ്റെ 2 മടങ്ങ് വീതിയുടെ 3 മടങ്ങിനോട് തുല്യമാണ്. 2L = 3B ...... (1) ചുറ്റളവ്= 2(L + B)= 30 സെ.മീ. L + B = 30/2 = 15 L = 15 - B (1) ⇒ 2(15 - B) = 3B 30 - 2B = 3B 30 = 2B + 3B = 5B 5B = 30 B = 30/5 = 6CM


Related Questions:

ഒരു ത്രികോണത്തിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം 60 സെന്റിമീറ്ററും അതിന്റെ എതിർമൂലയിൽ നിന്നു ആ വശത്തേക്കുള്ള ലംബദൂരം 25 സെന്റിമീറ്ററും ആയാൽ പരപ്പളവ് എത്ര ?
The number of marble slabs of size 25 cm x 25 cm required to pave the floor of a square room of side 10 metres is :
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 52 സെ.മീ. ആയാൽ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളമെത്ര ?
ഒരു സമ ബഹുഭുജത്തിന്റെ ഒരു ആന്തരകോണിന്റെ അളവ് 150 ആയാൽ അതിന് എത്ര വശങ്ങൾഉണ്ട് ?
12 സെന്റി മീറ്റർ ആരമുള്ള ഒരു വൃത്തത്തിൽ നിന്ന് 72° കോണളവുള്ള ഒരു വ്യത്താംശം (sector) വെട്ടിയെടുത്ത് ഒരു സ്തുപികയുണ്ടാക്കുന്നുവെങ്കിൽ വൃത്തസ്തൂപികയുടെ ചരിവുയരംഎന്ത് ?