Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
സ്വർണത്തിന് വര്ഷം തോറും 10% തോതിൽ മാത്രം വർധിക്കുന്നു ഇപ്പോഴത്തെ വില 20,000 രൂപ എങ്കിൽ 2 വർഷത്തിനുശേഷം എത്ര രൂപ ആകും ?

A24000

B24020

C24200

D22000

Answer:

C. 24200

Read Explanation:

ഇത് ഒരു സംയോജിത വർധന പ്രശ്നമാണ്

2 വർഷത്തിന് ശേഷമുള്ള വില := 20000×(1.1)2 20000\times(1.1)^2

=20000×1.21 20000\times 1.21

= 24200


Related Questions:

? (ചോദ്യചിഹ്നത്തിന്റെ) സ്ഥാനത്ത് വരുന്നത് എന്ത്?

? ന്റെ 150% ന്റെ 15% = 45 ന്റെ 45%

The population of a district is 384000, out of which 192000 are males. 69% of the population is literate. If 53% males are literate, then what percentage of females are literate?
If 45% of the students in a school are boys and no. of girls is 1100, find out the no. of boys?
9 ന്റെ 26% + 15 ന്റെ 42% = 27 ന്റെ x% എങ്കിൽ x-ൻ്റെ വില കാണുക ?
31% of 210 + 49% of 320 - 41% of 120 =