Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
A എന്ന സ്ഥലത്തുനിന്ന് B എന്ന സ്ഥലത്തേക്ക് 40 കി.മീ. മണിക്കൂർ വേഗതയിലും B യിൽ നിന്ന്- A യിലേക്ക് 60 കി.മീ. വേഗതയിലും യാത്രചെയ്താൽ ശരാശരി വേഗം എത്ര ?

A50

B46

C58

D48

Answer:

D. 48

Read Explanation:

$$ശരാശരി വേഗം 

$= \frac {2ab}{a+b}$

$= \frac {2 \times 60 \times 40}{40 + 60}$

$= 48 km/hr$

$a=60km/hr$

$b=40km/hr$


Related Questions:

225 മീ. നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മി. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുമ്പോൾ പാതവക്കിലെ ഒരു പോസ്റ്റിനെ തരണം ചെയ്യാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും ?
The length of the bridge, which a train 130 meters long and travelling at 45 km/hr can cross in 30 seconds is :
ഒരു കുട്ടി സെക്കന്റിൽ 5 മീറ്റർ എന്ന തോതിൽ സൈക്കിൾ ചവിട്ടുന്നു. എങ്കിൽ സൈക്കിളിന്റെ വേഗത എത്ര ?
മണിക്കൂറിൽ 66 കിലോമീറ്റർ ശരാശരി വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഒരു കാർ രണ്ടുമണിക്കൂർ 10 മിനിറ്റ് കൊണ്ട് എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
A bus travelling at 80 km/h completes a journey in 14 hours. At what speed will it have to cover the same distance in 20 hours?